YOU ARE AT

GREENVALLEY CAMPUS

  • English
  • ภาษาไทย
  • 日本語
  • 한국어
  • 简体中文

ยินดีต้อนรับสู่
โรงเรียน ดิ อเมริกัน สคูล ออฟ แบงค็อก

โรงเรียน ดิ อเมริกัน สคูล ออฟ แบงค็อก เป็นโรงเรียนเอกชน เปิดสอนตั้งแต่ระดับชั้นเตรียมอนุบาล (Pre-K) ถึงระดับชั้นมัธยมศึกษาตอนปลาย (grade 12) โดยใช้หลักสูตรอเมริกันและปรับปรุงให้สอดคล้องกับความเป็นนานาชาติ นักเรียนที่จบการศึกษาจากโรงเรียน ดิ อเมริกัน สคูล ออฟ แบงค็อก ได้เข้าเรียนในสถาบันอุดมศึกษาที่มีชื่อเสียงมากว่า 30 ปี ปัจจุบันนักเรียนที่จบการศึกษาได้รับทุนการศึกษาเพื่อเข้าเรียนในสถาบันอุดมศึกษาชั้นนำ เช่น Harvard University, University of California, Berkeley, University of Washington, Purdue University, Pennsylvania State University, University of British Columbia and the University of Tokyo

Read More

News

08 Oct 2018
Monday, October 8, 2018 - 15:15 to Friday, October 26, 2018 - 15:15
02 Oct 2018
Tuesday, October 2, 2018 - 11:45 to Friday, October 26, 2018 - 11:45
26 Sep 2018
Wednesday, September 26, 2018 - 12:15 to Friday, October 5, 2018 - 12:15
26 Sep 2018
Wednesday, September 26, 2018 - 12:15 to Friday, October 5, 2018 - 12:15
09 Aug 2018
Thursday, August 9, 2018 - 13:15 to Monday, December 31, 2018 - 13:15

School Calendar

Oct
29
2018
Monday, October 29, 2018 (All day)
Oct
31
2018
Wednesday, October 31, 2018 (All day)
Nov
16
2018
Friday, November 16, 2018 -
12:00 to 15:00
Nov
20
2018
Tuesday, November 20, 2018 (All day)
Nov
21
2018
Wednesday, November 21, 2018 (All day)

School Calendar

Oct
29
2018
Monday, October 29, 2018 (All day)
Oct
31
2018
Wednesday, October 31, 2018 (All day)
Nov
16
2018

School Highlights

ASB Blogs

ASB Blogs

School Video